>  หน้ากระดานข่าวหลัก เว็บบอร์ดเดิม สมัครสมาชิก เข้าระบบ     สมัครสมาชิกสมัครสมาชิก  สมัครสมาชิกข้อมูลส่วนตัว    ค้นหา     รายนามสมาชิก 
 ตอบกระทู้ ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป   ชื่อกระทู้ พื้นรองเท้าหลุดครับ...ไช้อะไรติดดี
ผู้ส่ง ข้อความ
mootoot

พอดีผมเพิ่งซื้อรองเท้าnike air pegasus 27trial มาจากoutletอะ
เอามาวิ่งได้ไม่กี่วันพื้นรองเท้าส่วนที่เป็นยางมันอ้าออกไปเยอะเลยอะครับ
เลยอยากถามว่าปกติแล้วไช้อะไรติดซ่อมตรงนี้กันหรอครับ...
ไม่ไหวเลยจริงๆเพิ่งซื้อมาเองพังซะแล่ว...T^T
กลับไปข้างบน
ตอบ : มิย. 11, 2011 9:07 pm   ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
กฤตย์

เป็นของเก่าหมดอายุ
จำไว้เป็นบทเรียน

ไปร้านเย็บรองเท้าเพิงริมถนนให้เขาเย็บให้
อย่าติดกาวเฉยๆ
ถ้าติดกาวเฉยๆ อย่าติดดีกว่า
สู้เย็บเฉยๆไม่ได้
มันอยู่ได้เพราะเย็บ
ราคานครสวรรค์ คู่ละ 70 บาท เท่านั้น
กรุงเทพอาจแพงกว่าเล็กน้อย

ส่วน Out Sole ที่เป็นแผ่นยางที่สัมผัสพื้นถนน
ให้ติดด้วยกาวร้อนดังตัวอย่างกระทู้นี้ 22605
ย้ายไปอยู่หน้า 2 แล้ว
ตอบ : มิย. 12, 2011 1:04 am  ส่งอีเมล์ ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
mootoot

เอ่อ...มันเป้นส่วนยางที่สำผัสกับถนนนั่นแหล่ะครับที่มันหลุดออกมา
ส่วนอื่นยังอยู่ดีเลย...เท่าที่ดูเหมอืนกับมันไปเกี่ยวอะไรจนมันถูกดึงออกอะครับ
เด๋วตอนเช้าจะลองไปหากาวตามกระทู้ที่คุณกฤตย์แนะนำดูนะครับ
ทีแรกผมชั่งใจดูว่าจะไช้กาวตราช้างหรือกาวยางติดดีแต่เห็นกระทู้นั้นแล้ว
จะลองไปหากาวแบบนี้ติดดูนะครับขอบคุณครับ^-^

ดูจากลอตที่ผลิดก็เป็นเดือนห้าปีก่อนก็ไม่นานมากแต่ผมคงจับตัวที่กาวมัน
หมดสภาพเร็วไปหน่อย+กับผมเอาไปวิ่งเยียบน้ำบ่อยด้วยมั้งครับมันเลยหลุดออกมาเป็นแผ่น...ส่วนอื่นๆคิดว่าอีกไม่นานคงหลุดเหมือนกัน...
มีภาพไห้ชมด้วย...

ตอบ : มิย. 12, 2011 2:57 am   ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
แสดงการตอบก่อนนี้:   
 ตอบกระทู้
ไปยัง:  
หน้า 1 จากทั้งหมด 1

ติดต่อ ThaiRunning.com ได้ที่ e-mail : thairunning@hotmail.com

Copyright thairunning.com Powerby bananasource.com